FORUM LỚP 9/10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

FORUM LỚP 9/10

»-(¯`v´¯)-»TÌNH BẠN SẼ KHÔNG BAO GIỜ PHAI NHÒA »-(¯`v´¯)-»

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Tùng
lục binh
lục binh
Tùng

Nam Tổng số bài gửi : 110
Job/hobbies : Ko bit
Humor : Ko bit

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeTue Sep 15, 2009 12:39 pm

Something about love !

Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu, mỗi một người đều phải tìm thấy ba người. Người thứ nhất là người mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất và người thứ ba là bạn đồng hành trong suốt cuộc đời .

Trước tiên mình sẽ gặp được người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu. Chỉ có hiểu được cảm giác bị yêu, mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống thực tế hiện tại, cả ba người này thường không cùng một người, người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải người bạn yêu nhất,và người thích hợp không phải là người bạn yêu nhất, cũng không phải là người yêu bạn nhất, chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất.

Em sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình. Khi cô ấy yêu bạn, đó là lúc cô ấy thật sự yêu bạn. Nhưng khi cô ấy không yêu bạn thì cũng thật sự là không yêu bạn, cô ấy không thể giả vờ không yêu khi cô ấy đang yêu bạn, cũng như cô ấy không thể giả vờ yêu khi không yêu bạn.

Khi một người không còn yêu mình muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu cô ấy nữa không. Nếu bạn không còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu như bạn vẫn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, hy vọng người ấy được ở cùng người mình yêu, đừng bao giờ ngăn cản. Nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình nghĩa là bạn không còn yêu cô ấy nữa, và nếu như bạn không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì chỉ trích cô ấy bạc tình?!?! Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 888301 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 888301

Yêu không phải là chiếm hữu. Bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào trong hộp, nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận trong phòng bạn. Cũng như bạn yêu một người, bạn vẫn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu và khiến người yêu trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, phải yêu con người thực của cô ấy, yêu mặt tốt cùng yêu cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không nên vì yêu cô ấy mà hy vọng cô ấy trở thành con người mình mong muốn, nếu cô ấy không được như ý bạn thì bạn không còn yêu cô ấy nữa.

Hai người yêu nhau, thích nhất là bắt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương làm như vậy? Tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương... Làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy...

Trong tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ. Người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không tin điều mình nghe....Bởi vì có ai sống được mà không yêu đâu cơ chứ?!

Cuộc sống không thể thiếu tình yêu

Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ. Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người đã sống và đã yêu - yêu thật lòng chứ không phải giả. Thế mà đã có không biết bao nhiêu là tình yêu giả. Cái giả mà rất thật trong đời. Sự giả trá đó lúc biết được thì làm khổ lòng nhau biết bao nhiêu mà kể. Người giả, người thật nhìn nhau lúc bấy giờ ngỡ ngàng không biết thế nào nói được. Người thật thì nằm bệnh, người giả thì nói, cười huyên thuyên. Ðời sống vốn không bất công. Người giả trong tình yêu thế nào cũng thiệt. Người thật thế nào cũng được đền bù !

Tình yêu thời nào cũng có. Nhưng có tình yêu kết thúc bi thảm đến độ có khi con người không dám yêu. Yêu mà khổ quá thì yêu làm gì. Có người đã nói như vậy. Tôi đã có dịp đứng trên hai mặt của tình yêu và dù sao chăng nữa, tôi vẫn muốn giữ lại trong lòng một ý nghĩa bền vững: "Cuộc sống không thể thiếu tình yêu".

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! Images1522300_melo1
Giờ cô ấy đang hạnh phúc bên người khác...

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! Parke_summer-rain
Để lại tôi một mình cô đơn trong đêm mưa...

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 869737_1212391726
Nhưng sau cơn mưa trời lại sáng,hãy tin là như vậy!!!
http://forum.dovat.info
Đăng
[M]0[D]
[M]0[D]
Đăng

Nam Tổng số bài gửi : 478
Job/hobbies : Học sinh thoai
Humor : Fan Arsenal - Chúa ghét Barcelona

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSat Sep 19, 2009 11:28 am

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179
http://diendan.zing.vn
Đăng
[M]0[D]
[M]0[D]
Đăng

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSat Sep 19, 2009 11:29 am

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 676589
Admin
[V]i[P]
[V]i[P]
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 323
Job/hobbies : PRO student
Humor : một mình ..... cô đơn .........hiu quạnh.....miss!!!!!>>>>> L0n3ly.........

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSat Sep 19, 2009 12:23 pm

cái thằng Đăng Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 927139 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 927139 spam nhảm wa' Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 218559 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 905196 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 555996
https://9-10loveforever.forumvi.com
Đăng
[M]0[D]
[M]0[D]
Đăng

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 11:19 am

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 635179
Tùng
lục binh
lục binh
Tùng

Nam Tổng số bài gửi : 110
Job/hobbies : Ko bit
Humor : Ko bit

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 9:36 am

Dám spam trong topic của Tổng Thống à Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 550864 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 550864 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 550864 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 550864 Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! 550864
http://forum.dovat.info
Đăng
[M]0[D]
[M]0[D]
Đăng

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 7:26 pm

Tổng thống "Bác xe ru" àk!!! Em không dám spam tới :)) ...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!   Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!! I_icon_minitime

Luận nhân tình :Có ai sống dc mà ko yêu!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang